Iqama

Iqama
Islamic term (en) Fassara, Sufi terminology (en) Fassara, Zikiri da saying (en) Fassara
Bayanai
Ƙaramin ɓangare na prayer (en) Fassara
Bangare na Musulunci da Sallah
Part of the series (en) Fassara Elements of Salat (en) Fassara
Mabiyi Kiran Sallah, Dua (en) Fassara, Sallar Nafila da Zikiri
Ta biyo baya qiyam (en) Fassara da Takbir al-Ihram (en) Fassara

Iqama ko Iqamah ( Larabci: إِقَامَة‎ , ʾIqāmah ) ita ce wadda akeyi bayan kiran Sallah wato tada Sallah a addinin Musulunci. Ana yin iqama da sauri da ƙaranta sauti fiye da kiran Sallah (adhan), saboda ana nufin kawai don jawo hankalin waɗanda ke cikin masallaci, maimakon a tunatar da waɗanda suke wajen masallaci su shigo, wanda kiran Sallah shine yake tunatar da jama'ar Musulmi, cewa lokacin Sallah yayi. Jumlolin Iqama da Adhan (Kiran Sallah) duk iri ɗaya ne, duk da cewa akwai banbanci a tsakanin su, banbanci shine Adhan bibu-biyu akeyi ita kuma Iqama ɗaya-ɗaya akeyi.


From Wikipedia, the free encyclopedia · View on Wikipedia

Developed by Nelliwinne